Posted On
ถ้าอยากกินไก่ทอด หรือหมึกทอดยักษ์ ไม่ต้องไปถึงกรุงเทพ Chicken Man มาลินพลาซ่า เสิร์ฟความอร่อยถึงมือ
![ถ้าอยากกินไก่ทอด หรือหมึกทอดยักษ์ ไม่ต้องไปถึงกรุงเทพ Chicken Man มาลินพลาซ่า เสิร์ฟความอร่อยถึงมือ](https://www.hungryfatguy.com/wp-content/uploads/2016/05/chickenman_fb.jpg)
ช่วงก่อนกระแสไก่ทอดยักษ์ กระแสหมึกทอดยักษ์ โด่งดังในโลกออนไลน์ และที่เชียงใหม่ก็เริ่มมีของกินเล่นแบบนี้มาขายกันบ้างแล้ว แต่ถือว่าไม่เยอะเท่าไร เพราะที่น้าอ้วนเห็นก็มีแค่ร้านสองร้าน แต่วันนี้น้าอ้วนมีร้านมาแนะนำ ที่นี่มีทั้งไก่ทอดยักษ์ หมึกทอดยักษ์ รวมไปถึงเมนูอื่นๆ อีกหลากหลาย ที่บอกเลยว่าน่าจะไม่เคยได้ชิมที่ไหนมาก่อน
Chicken Man เป็นร้านน้องใหม่ที่เพิ่งเปิดได้ไม่กี่วัน ร้านนี้รวบรวมเป็นเมนูของกินเล่น ของทอดอย่างที่น้าอ้วนบอกเมื่อตอนเริ่มต้นแล้วไม่ว่าจะเป็นไก่ทอดยักษ์ หมึกทอดยักษ์หรือแม้แต่ข้าวโพดทอด โอริโอ้ทอด ที่นี่ก็มีนะจ๊ะ ร้าน Chicken Man อยู่ในมาลินพลาซ่า หน้ามอชอ นี่เอง อยู่ในโซนตลาดโรงเกลือ ถ้าใครยังไม่รู้จักโซนตลาดโรงเกลือจะเป็นโซนที่อยู่ด้านซ้ายมือก่อนถึงจุดฝากรถ (ตอนที่เราขับรถยนต์เพื่อเข้ามาจอดในลานจอดรถ, โซนด้านหลังร้านล้านไข่กระทะทอง (เก่า) หรือร้าน K-Pop นั่นเอง) ร้านเปิด 17:00 น. ถึง 22:00 น. นะจ๊ะ
ร้านจะเป็นลักษณะของ Kios เล็กๆ แต่ในโซนนี้เขาจะมีโต๊ะและเก้าอี้บริการให้นั่งกินอาหารได้ ถึงแม้จะเป็นร้านเล็กๆ มีเมนูเพียงไม่กี่อย่าง แต่บอกเลยว่าแต่ละอย่างนั้นคุณภาพคับแก้ว และเชื่อว่าหลายๆ ที่ไม่น่าจะมีให้ได้ชิม
โปรโมชั่นช่วงนี้ : สั่งเมนูใดๆ ก็ได้ 2 เมนูขึ้นไป รับสิทธิ์จับฉลากเพื่อลุ้นจ่ายเพียง 1 บาทเท่านั้น (แต่ฉลากทุกใบก็มีส่วนลดให้นะจ๊ะ ตั้งแต่ 11% , 31% , 51% หรือจ่ายเพียง 1 บาท ดังนั้นไม่ต้องกลัวว่าจะพลาดรางวัล)
บอมบ์ ชิกเก้น (69 บาท) อกไก่ที่เอาไปหมักด้วยสูตรลับเฉพาะ แล้วเอาไปคลุกกับแป้งสูตรเด็ดของทางร้าน เอาไปทอดให้สุก เหลืองกรอบ ใครๆ ก็รู้ว่าอกไก่เป็นส่วนที่มีความนุ่ม เมื่อเอาไปหมักกับเครื่องปรุงต่างๆ เอาไปทอดให้กรอบนอกนุ่มใน ก็จะได้บอมบ์ ชิกเก้นชิ้นโต (น้าอ้วนเอาไปเทียบกับ iPhone 6s Plus มาแล้วใหญ่กว่าโทรศัพท์หลายเท่า) ๕๕๕๕๕
บอมบ์ สควิด (69 บาท) หมึกตัวโต ที่เอาไปชุบแป้งแล้วทอดทั้งตัว เมื่อทอดเสร็จก็เอามาโรยด้วยผงพริก และเครื่องปรุงต่างๆ ก่อนเสิร์ฟราดซอสสูตรเด็ดของทางร้านซะหน่อย หมึกทั้งตัวแป้งด้านนอกกรอบ แต่เนื้อหมึกยังนุ่มและหนึบ ใครชอบความเป็นทะเล ต้องแนะนำเมนูนี้เลย เมนูกินเล่นที่สุดอร่อยในราคาไม่แพง ถ้าเทียบกับที่อื่นๆ แล้ว
คัฟ เลิฟเวอร์ (69 บาท) นวัตกรรมใหม่ ที่เอาใจวัยรุ่นใจร้อนที่อยากซื้อแล้วกินได้เลย คัฟ เลิฟเวอร์ เป็นบรรจุภัณฑ์ที่ด้านบนจะใส่ไก่คาราเกะเนื้อนุ่ม ทอดแบบกรอบนอกนุ่มใน ได้รสชาติของเครื่องปรุงอย่างเต็มที่ และด้านล่างก็จะเป็นน้ำอัดลมเย็นๆ ชื่นใจพร้อมหลอดดูที่ยื่นออกมา บอกเลยว่าเป็นแพคเกจจิ้งที่เอาใจวัยโจ๋ได้เป็นอย่างดี ๕๕๕๕๕
ฟราย คอร์น (39 บาท) ข้าวโพดทั้งฝัก (นึ่งแล้ว) และไม่ใช่ฝักเล็กๆ ที่เอาไปชุบกับแป้งแล้วเอาไปทอด พอสุกแล้วโรยด้วยผงรสชาติต่างๆ เช่น สาหร่าย บ้วย ชีส วาซาบิ และแกงกะหรี่ ข้าวโพดที่เอาไปนึ่งสุกแล้ว เอามาทอดให้ด้านนอกกรอบและเพิ่มรสชาติด้วยผงต่างๆ น้าอ้วนว่าเป็นเมนูข้าวโพดอีกแบบหนึ่งที่คิดว่าไม่เคยมีที่ไหนจะเคยทำ
เฟรนฟราย เชค (35 บาท) เฟรนช์ฟราย ที่เรารู้จักกันดี ถุงใหญ่กำลังดีในราคาเพียง 35 บาทเท่านั้น และทางร้านก็จะแถมผงปรุงรสชาติต่างๆ ให้เลือกเช่น แกงกะหรี่ สาหร่าย หรือบ๊วย ก่อนกินก็ให้เทผงเหล่านี้ลงไปในถุง แล้วเขย่าเพื่อให้ผงปรุงรสชาติกับเฟร้นช์ฟรายได้เข้ากัน ถือเป็นเมนูเฟร้นช์ฟรายอีกแบบที่แปลกดี
บอมบ์ โอริโอ้ (29 บาท) โอริโอ้ ขนมบิสกิตที่เราคุ้นเคยกันดี ทุกทีที่กินก็คงกินกันเปล่าๆ พร้อมเครื่องดื่ม แต่วันนี้ Checken Man เอาโอริโอ้มาชุบแป้ง แล้วนำไปทอด จนได้เป็นบอมบ์ โอริโอ้ ที่ได้รสชาติของแป้งทอดด้านนอก และความหวานและขมเบาๆ ของเนื้อโอริโอ้ เป็นหนึ่งเมนูที่น้าอ้วนชอบดี รสชาติแปลกใหม่และอร่อย อันนี้ขอแนะนำเป็นการส่วนตัวเลย
กล่องซีซ่าร์ (89 บาท) เมนูนี้จะเรียกได้ว่าเป็นเมนูที่อิ่มกำลังดี บอมบ์ ชิกเก้นที่ทอดสุกกำลังดี กรอบนอกนุ่มใน หั่นเป็นชิ้นเรียงสวยงาม เพิ่มความอร่อยด้วยข้าวโพด กะหล่ำปลีหั่นฝอย ใส่ชีสแล้วเอาทอชเบิร์นเพื่อให้ชีสละลาย เป็นอีกหนึ่งเมนูที่ต้องพูดว่าใครชอบไก่ทอดก็รัก ใครที่ชอบชีสก็คงชอบ และที่สำคัญกล่องใหญ่เอาเรื่อง ถ้ากินหมดนี่อิ่มสบายๆ เลย
ร้านเล็กๆ ที่มีเมนูกินเล่นกันแบบไม่น้อยหน้าเด็กในเมืองกรุง ทั้งไก่ทอดชิ้นโต เอามาเทียบกับไอโฟนหกแล้วยังใหญ่กว่าเป็นเท่าตัว ๕๕๕๕ หรือจะเป็นหมึกชุบแป้งทอดทั้งตัว กรอบนอกหนึบใน เป็นเมนูซีฟู๊ดกินเล่นที่แบบว่าอร่อยอ่ะ และอีกหลากหลายเมนูที่อยากบอกว่าที่นี่เป็นอีกร้านหนึ่งที่อยากชวนมาลอง เปลี่ยนเมนูธรรมดาๆ ให้มีอะไรที่สามารถคิดสร้างสรรค์ รูปแบบใหม่ขึ้นมาได้ ถ้าแวะเที่ยวมาลินพลาซ่า อย่าลืมแวะมาโซนตลาดโรงเกลือนะจ๊ะ แวะเวียนชิมเมนูต่างๆ ที่ Chicken Man ได้จ้า
RELATED POSTS
-
บ.กุ้งเผา สาขา 2 ส่งตรงความอร่อยจากแม่สอดมาสู่เชียงใหม่
-
ถูกใจคนรักสุขภาพ ด้วยอาหารเวียตนามคุณภาพสูง รสชาติดีที่บ้านนินตรา อาหารเวียตนาม
-
ปิ้งย่างสไตล์ยากินิกุ คนกินจุต้องร้องว้าว ในราคาโดนๆ เริ่มต้น 333 บาท ที่ Kin House
-
อัพเดทเมนูใหม่จุใจ กับร้านคาเฟ่แสนเก๋ รางวัล Best of Wongnai 2 ปีซ้อน ที่ Bear Hug Cafe
-
เติมความสุข ความสนุกให้ทุกค่ำคืน อาหารพร้อม บทเพลงดี ใจกลางเมืองที่ Chic 88 Restaurant
-
สั่งแค่จานสเต๊กจานหลักเริ่มต้น 239 บาท รับอิ่มไม่อั้นฟรีอีกกว่า 60 รายการ งบไม่บานปลายที่ Steak & Co.
-
Tomimaki ร้านอาหารญี่ปุ่นอารมณ์บ้านเพื่อน หลากหลายเมนู ในราคาที่เข้าถึงได้ไม่ยาก
COMMENT