Posted On
บรรยากาศมันได้ ตกเย็นให้หมูกระทะช่วยเยียวยาทุกสิ่ง อิ่มไม่อั้น ไม่จำกัดเวลา รวมน้ำด้วยที่ร้าน มีมี่ หมูกระทะ
![บรรยากาศมันได้ ตกเย็นให้หมูกระทะช่วยเยียวยาทุกสิ่ง อิ่มไม่อั้น ไม่จำกัดเวลา รวมน้ำด้วยที่ร้าน มีมี่ หมูกระทะ](https://www.hungryfatguy.com/wp-content/uploads/2021/10/featured_image-4.jpg)
บรรยากาศแบบนี้ หมูกระทะ ต้องเข้าแล้วป่ะ? ยิ่งเชียงใหม่ได้สมญานามว่า เมืองแห่งหมูกระทะ ไม่ว่าจะไปมุมไหนของเชียงใหม่ ก็จะต้องมีร้านหมูกระทะให้วิ่งตรงดิ่งเข้าไปกินสิน่า และวันนี้แน่นอนที่สุด น้าอ้วนก็มีร้านหมูกระทะมาแนะนำด้วยนะ ร้านที่เปิดมาเกือบ 10 ปี ราคาย่อมเยา ใครที่อยากอิ่มแบบสุดคุ้ม ในราคาที่ไม่ถึง 200 บาท ร้านนี้แหละน่าจะเป็นตัวเลือกที่ดี สำหรับสายบุฟเฟ่ต์ตัวยง กับร้าน มีมี่ หมูกระทะ
ร้าน มีมี่หมูกระทะ ความอร่อยที่อยู่คู่คนเชียงใหม่มาเกือบ 10 ปี หลายคนก็คงแวะเวียนไปใช้บริการ หรือฝากท้องในยามที่อยากให้หมูกระทะช่วยเยียวยากันมาบ้างแล้ว แต่สำหรับใครที่ยังไม่รู้จัก น้าอ้วนจะมาบอกว่าเขาอยู่ที่ไหน หาไม่ยากเลย ร้านจะอยู่ถนนทุ่งโฮเตล มุ่งหน้าไปทางสถานีรถไฟ ร้านจะอยู่ซ้ายมือก่อนถึงสี่แยก ร้านเปิดตั้งแต่ 17:00 น. ยาว ๆ ไปจนถึง 23:00 น. นู่นแหละ ใครหิว ก็แวะมาหลังเลิกงานได้เลย
หรือถ้าใครไม่สะดวกไป แต่ใจอยากกินอะไรปิ้ง ๆ ย่าง ๆ ก็สามารถกด LINE MAN สั่งอาหารสดมาส่งถึงบ้านได้ด้วยนะ https://www.wongnai.com/delivery/businesses/214518CT/order
อิ่มไม่อั้น รวมเครื่องดื่ม ไม่จำกัดเวลา จ่ายเบา ๆ แค่ 179 บาทต่อท่านเท่านั้น ถือว่าราคานี้เป็นราคาที่อยู่ในเกณฑ์ที่คนเชียงใหม่แฮปปี้ เพราะไม่มีอะไรบานปลาย ตักกันให้เพลิน ปิ้งกันให้ฟิน กินเสร็จก็จ่ายเท่านี้
จากที่น้าอ้วนไปเดินสำรวจไลน์อาหาร ถือว่าที่นี่อาหารสดเยอะพอสมควร นับดูแล้วเกือบ ๆ 30 ชนิด ที่ยังไม่รวมของหวาน ผลไม้ และเครื่องดื่ม
มีอีกหนึ่งสิ่งที่มองแล้วร้านนี้แตกต่างจากร้านอื่น คือเขามีเครป ให้เป็นของกินเล่นด้วยนะ โดยตัวเลือกที่ลูกค้าสามารถเลือกได้ 3 ทางคือ 1. ทำเอง หรือถ้าทำไม่รอด ทางเลือกตัวที่ 2. คือให้พนักงานทำให้ แต่ถ้าอยากได้เครปฟิน ๆ ดี ๆ ระดับมืออาชีพ ทางร้านก็มี เครปคำหล้า ซึ่งเป็นร้านเครปของแม่เจ้าของร้านอยู่ข้าง ๆ อยากกินเครปแบบฟิน ๆ ไส้ล้น ในราคาที่แทบไม่อยากเชื่อเลยก็คือ 2 ไส้เพียง 15 บาท เท่านั้น อยากกินไส้ไหน ก็ไปเลือกได้ทั้งไส้คาว หรือไส้หวาน
เมื่อทุกอย่างพร้อม ก็อันเชิญทุกอย่างขึ้นสู่กระทะ จัดเรียงให้สวยงาม ตามอัธยาศัย รอให้ไฟร้อน ๆ สามชั้นเริ่มแห้ง เนื้อเริ่มเกรียม หรืออันไหนที่ต้มอยู่เริ่มสุก ก็ตักลงถ้วย กินพร้อมน้ำจิ้มแซ่บ ๆ ฟิน ๆ ไม่จำกัดเวลา
คุ้ม ไม่คุ้ม ก็ลองดูเองนะจ๊ะ ช่วงนี้เข้าฤดูหนาวแล้ว ฟ้าเริ่มมืดเร็ว เลิกงานแล้วถ้าหากอยากได้อะไรมาเยียวยา มีมี่ หมูกระทะแห่งนี้ ก็ถือเป็นอีกหนึ่งสถานที่ ที่น่าจะทำให้หลายคนอิ่มเอม เปรมปรีดิ์กันได้อย่างมีความสุข
RELATED POSTS
-
จะกับข้าวหรือก๋วยเตี๋ยว พี่ก็เชี่ยวได้ทุกเมนู ที่ร้าน ZOOD ZOOD นิมมาน ซอย 9
-
นกที่ตื่นเช้า คือนกที่ได้กินอาหารเช้าดี ๆ พบกับความอร่อยหลากหลายเมนู ในราคาที่น่าคบหาที่ หลงฮัว คาเฟย หลังมอชอ
-
เสริมความเฮลตีให้ชีวิตกับกองทัพผักออร์แกนิกหลากหลายชนิด ในราคาที่เห็นแล้วต้องร้องว้าวที่ Farm Foods Market
-
East meets West ความลงตัวที่มาผสมกันได้ดีระหว่างไทยและฝรั่ง ความอร่อยในแบบที่แปลกใหม่ที่ Burgers & Spring Rolls เชียงใหม่
-
Brunch ‘n Lunch Kitchen by Black นิมมาน ซอย 5
-
เปิดโลกทัศน์ของชาให้รู้จักมากขึ้น ศาสตร์ที่มีมากว่าพันปี ที่ Tea Gallery เราจะดื่มชาให้สนุกมากยิ่งขึ้น
-
ถ้าอยากกินไก่ทอด หรือหมึกทอดยักษ์ ไม่ต้องไปถึงกรุงเทพ Chicken Man มาลินพลาซ่า เสิร์ฟความอร่อยถึงมือ
COMMENT